![นักศึกษาสัตวแพทยศาสตร์มช. เยี่ยมชมศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/10/sudpadd3.jpg)
ศึกษาดูงาน | ศูนย์บริหารจัดการชีวมวล
นักศึกษาสัตวแพทยศาสตร์มช. เยี่ยมชมศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร
สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับอาจารย์ และนักศึกษาชั้นปีที่1 ระบบนิเวศกับสุขภาพ ภาควิชาชีวศาสตร์ทางสัตวแพทย์และสัตวแพทย์สาธารณสุข คณะสัตวแพทย์ศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในโอกาสให้ความสนใจเข้าเยี่ยมชม โครงการก่อสร้างและติดตั้งระบบผลิตก๊าซชีวภาพ (Biogas) จากขยะมูลฝอย โดยได้รับฟังการบรรยายองค์ความรู้การบริหารจัดการขยะมูลฝอย ของมหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดยมีเจ้าหน้าที่สถาบันฯ เป็นวิทยากรให้การต้อนรับและบรรยาย ในวันอังคารที่ 27 ตุลาคม 2563 ณ ศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/10/sudpadd1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/10/sudpadd2.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/10/sudpadd3.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/10/sudpadd4.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/10/sudpadd5.jpg)