![นศ.คณะสังคมศาสตร์ (หลักสูตรนานาชาติ) มช. เยี่ยมชมและศึกษาดูงานศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/inters5.jpg)
ศึกษาดูงาน | ศูนย์บริหารจัดการชีวมวล
นศ.คณะสังคมศาสตร์ (หลักสูตรนานาชาติ) มช. เยี่ยมชมและศึกษาดูงานศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร
สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับอาจารย์และนักศึกษาระดับชั้นปริญญาตรี หลักสูตรศิลปศาสตรบัณฑิต สาขาวิชาสังคมศาสตร์ (หลักสูตรนานาชาติ) มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในโอกาสเข้าศึกษาดูงาน การบริหารจัดการขยะ และการแปรรูปขยะให้มีมูลค่าเชิงเศรษฐกิจ เพื่อการเรียนรู้กระบวนการจัดการทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม โดยได้เข้าเยี่ยมชมศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ พร้อมรับฟังการบรรยายองค์ความรู้ โดยคุณชุมนัดภ์ มณีศิริ เจ้าหน้าที่สถาบันฯ เป็นวิทยากรให้การบรรยาย ในวันพุธที่ 24 สิงหาคม 2565
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/inters1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/inters2.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/inters3.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/inters4.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/inters5.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/inters6.jpg)