![สถาบันพลังงานมช. ต้อนรับ Chiba University ประเทศญี่ปุ่น ศึกษาดูงานด้านพลังงานทดแทน](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/chi1.jpg)
ศึกษาดูงาน | ศูนย์บริหารจัดการชีวมวล
สถาบันพลังงานมช. ต้อนรับ Chiba University ประเทศญี่ปุ่น ศึกษาดูงานด้านพลังงานทดแทน
ผศ.ดร.พฤกษ์ อักกะรังสี ผู้อำนวยการ และเจ้าหน้าที่ สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับ อาจารย์และนักศึกษาจาก Chiba University ประเทศญี่ปุ่น โครงการ Northern Thailand Sustainability Study Tour Program ร่วมกับสถาบันภาษา มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในโอกาสเข้าเรียนรู้การดำเนินงานด้านพลังงานทดแทนของสถาบันฯ โดยได้รับฟังการบรรยายองค์ความรู้ พร้อมเยี่ยมชมระบบการผลิตก๊าซชีวภาพจากขยะมูลฝอย การบริหารจัดการขยะมูลฝอยอย่างมีประสิทธิภาพ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ณ สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในวันพุธที่ 8 มีนาคม 2566
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/chi1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/chi2.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/chi3.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/chi4.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/chi6.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/chi7.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/chi8.jpg)