![นักศึกษาอุตสาหกรรมเกษตร มช. เยี่ยมชมการบริหารจัดการชีวมวลเพื่อผลิตเป็นพลังงานทดแทน](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/bio3.jpg)
ศึกษาดูงาน | ศูนย์บริหารจัดการชีวมวล
นักศึกษาอุตสาหกรรมเกษตร มช. เยี่ยมชมการบริหารจัดการชีวมวลเพื่อผลิตเป็นพลังงานทดแทน
สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับ อาจารย์และนักศึกษาระดับปริญญาตรี ชั้นปีที่ 4 สาขาวิชาวิศวกรรมอาหาร คณะอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในโอกาสเข้าเยี่ยมชมการบริหารจัดการชีวมวลเพื่อผลิตเป็นพลังงานทดแทน โดยได้รับฟังการบรรยายองค์ความรู้ นวัตกรรมด้านสิ่งแวดล้อมและพลังงานทดแทน และการบริหารจัดการขยะมูลฝอยอย่างมีประสิทธิภาพ เพื่อให้นักศึกษาได้รับองค์ความรู้ และประสบการณ์เพิ่มเติมจากการศึกษาในชั้นเรียน โดยมีคุณชุมนัดภ์ มณีศิริ เจ้าหน้าที่สถาบันฯ เป็นวิทยากรให้การบรรยาย ณ ศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในวันศุกร์ที่ 7 ตุลาคม 2565
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/bio1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/bio2.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/bio3.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/bio4.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/bio5.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/bio6.jpg)