![อบต.กุ่มหัก สระบุรี เรียนรู้การจัดการขยะและชีวมวล เพื่อผลิตเป็นพลังงานทดแทน](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/kum6.jpg)
อบต.กุ่มหัก สระบุรี เรียนรู้การจัดการขยะและชีวมวล เพื่อผลิตเป็นพลังงานทดแทน
สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับ ผู้บริหาร พนักงานส่วนตำบล กำนัน ผู้ใหญ่บ้าน ผู้นำชุมชน โครงการพัฒนาศักยภาพบุคลากรและศึกษาดูงานการบริหารจัดการบ้านเมืองที่ดีตามหลักธรรมาภิบาล และการส่งเสริมเศรษฐกิจในชุมชน ในโอกาสเข้าศึกษาดูงาน การบริหารจัดการขยะมูลฝอยและชีวมวล เพื่อการผลิตเป็นพลังงานทดแทน มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดยได้รับฟังการบรรยายองค์ความรู้ พร้อมพูดคุยแลกเปลี่ยนประสบการณ์ เพื่อเสริมสร้างความรู้ความเข้าใจ และนำองค์ความรู้ไปต่อยอดการพัฒนาด้านพลังงานทดแทนให้กับชุมชนต่อไป โดยมีคุณชุมนัดภ์ มณีศิริ เจ้าหน้าที่สถาบันฯ เป็นวิทยากรให้การต้อนรับและบรรยาย ณ สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในวันศุกร์ที่ 10 กุมภาพันธ์ 2566
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/kum1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/kum2.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/kum4.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/kum5.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/kum6.jpg)