![ม.เทคโนโลยีราชมงคลล้านนา เยี่ยมชมการบริหารจัดการขยะมูลฝอยครบวงจร](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/tecnoo4.jpg)
ศึกษาดูงาน | ศูนย์บริหารจัดการชีวมวล
ม.เทคโนโลยีราชมงคลล้านนา เยี่ยมชมการบริหารจัดการขยะมูลฝอยครบวงจร
สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับอาจารย์และนักศึกษาระดับชั้นปริญญาตรี หลักสูตร วศ.บ.วิศวกรรมเกษตรและชีวภาพ สาขาวิศวกรรมเครื่องกล คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลล้านนา ในโอกาสเข้าเรียนรู้การบริหารจัดการขยะมูลฝอย อย่างมีประสิทธิภาพ และการผลิตก๊าซชีวภาพเพื่อเป็นพลังงานทดแทน โดยได้รับฟังการบรรยายองค์ความรู้ เพื่อเพิ่มพูนความรู้และเสริมสร้างประสบการณ์นอกเหนือจากการเรียนการสอน เพื่อการประกอบอาชีพในอนาคต โดยมีคุณชุมนัดภ์ มณีศิริ เจ้าหน้าที่สถาบันฯ เป็นวิทยากรให้การบรรยาย ณ ศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในวันศุกร์ที่ 24 กุมภาพันธ์ 2566
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/tecnoo1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/tecnoo2.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/tecnoo3.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/tecnoo4.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/tecnoo5.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/tecnoo7.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/tecnoo6.jpg)