![คณะกรรมการพัฒนาชุมชนในพื้นที่รอบโรงไฟฟ้า (คพรฟ.)และเจ้าหน้าที่กองทุน ศึกษาดูงานการบริหารจัดการขยะมูลฝอย มหาวิทยาลัยเชียงใหม่](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/rad5.jpg)
คณะกรรมการพัฒนาชุมชนในพื้นที่รอบโรงไฟฟ้า (คพรฟ.)และเจ้าหน้าที่กองทุน ศึกษาดูงานการบริหารจัดการขยะมูลฝอย มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับคุณอังกูร ศีลาเทวากูล รองผู้ว่าราชการจังหวัดราชบุรี ประธานกรรมการ พร้อมคณะกรรมการพัฒนาชุมชนในพื้นที่รอบโรงไฟฟ้า (คพรฟ.) และเจ้าหน้าที่กองทุนฯ ในโอกาสเข้ารับฟังการบรรยาย การบริหารจัดการขยะมูลฝอยอย่างมีประสิทธิภาพ และการผลิตก๊าซชีวภาพจากขยะมูลฝอย พร้อมเยี่ยมชมและศึกษาดูงาน ศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เพื่อนำองค์ความรู้มาใช้ให้เกิดประโยชน์ต่อการทำงานและนำมาประยุกต์ใช้กับชุมชน เป็นการเปิดโลกทัศน์ให้กับคณะกรรมการฯและเจ้าหน้าที่กองทุน และผู้มีส่วนเกี่ยวข้อง ในการบริหารงานที่มีประสิทธิภาพและประสิทธิผลมากยิ่งขึ้น โดยมีคุณชุมนัดภ์ มณีศิริ เจ้าหน้าที่สถาบันฯ เป็นวิทยากรให้การบรรยาย ณ สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในวันอังคารที่ 28 มีนาคม 2566
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/rad1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/rad2.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/rad3.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/rad5.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/rad6.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/rad7.jpg)