![นศ.ภาควิชาวิศวกรรมสิ่งแวดล้อม มช. ศึกษาดูงานเทคโนโลยีบริหารจัดการขยะครบวงจร](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/vvidva4.jpg)
ศึกษาดูงาน | ศูนย์บริหารจัดการชีวมวล
นศ.ภาควิชาวิศวกรรมสิ่งแวดล้อม มช. ศึกษาดูงานเทคโนโลยีบริหารจัดการขยะครบวงจร
สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับอาจารย์และนักศึกษาภาควิชาวิศวกรรมสิ่งแวดล้อม คณะวิศวกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในโอกาสเยี่ยมชมและศึกษาดูงานเทคโนโลยีการจัดการขยะมูลฝอยครบวงจรอย่างมีประสิทธิภาพ ต้นแบบของการจัดการขยะแบบเชิงกลชีวภาพ โดยมีเจ้าหน้าที่สถาบันฯ เป็นวิทยากรให้การต้อนรับและบรรยาย ในวันพุธที่ 28 ตุลาคม 2563 ณ ศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/vvidva1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/vvidva2.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/vvidva3.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/11/vvidva4.jpg)