![สำนักงานเทศบาลเมืองพะเยา เยี่ยมชม CMU Smart city – Clean Energy](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/payao8.jpg)
ศึกษาดูงาน | ศูนย์บริหารจัดการชีวมวล
สำนักงานเทศบาลเมืองพะเยา เยี่ยมชม CMU Smart city – Clean Energy
ผศ.ดร.พฤกษ์ อักกะรังสี ผู้อำนวยการ รศ.ดร.อิทธิชัย ปรีชาวุฒิพงศ์ รองผู้อำนวยการ และเจ้าหน้าที่ สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับ นายกเทศมนตรีเมืองพะเยา คณะผู้บริหาร และพนักงาน เทศบาลเมืองพะเยา ในโอกาสเข้าเยี่ยมชมและศึกษาดูงาน CMU Smart city – Clean Energy การบริหารจัดการขยะมูลฝอยอย่างมีประสิทธิภาพ และ กระบวนการผลิตพลังงานทางเลือกก๊าซชีวภาพจากขยะมูลฝอย เพื่อนำความรู้ประสบการณ์ที่ได้รับไปปรับใช้ และสร้างทักษะด้านการพัฒนาเมืองอัจฉริยะ ณ ศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในวันพฤหัสบดีที่ 18 สิงหาคม 2565
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/payao1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/payao2.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/payao3.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/payao5.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/payao4.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/payao6.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/payao8.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/payao7.jpg)