![คณะนักศึกษา มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เยี่ยมชมและศึกษาดูงานศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/V3.jpg)
ศึกษาดูงาน | ศูนย์บริหารจัดการชีวมวล
คณะนักศึกษา มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เยี่ยมชมและศึกษาดูงานศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร
สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับนักศึกษาระดับชั้นปริญญาตรี ประกอบไปด้วยคณะวิศวกรรมศาตร์ คณะอุตสาหกรรมเกษตร และคณะสัตวแพทยศาสตร์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในโอกาสเข้าศึกษาดูงาน การบริหารจัดการขยะมูลฝอย การแปรรูปขยะมูลฝอยให้มีมูลค่าเชิงเศรษฐกิจ พร้อมเยี่ยมชมโรงคัดแยกขยะและเรียนรู้กระบวนการผลิตก๊าซชีวภาพ (Biogas) จากขยะมูลฝอยเพื่อผลิตเป็นพลังงานทดแทน โดยมีคุณชุมนัดภ์ มณีศิริ เจ้าหน้าที่สถาบันฯ เป็นวิทยากรให้การบรรยายองค์ความรู้ ณ ศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/V4.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/V3.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/a1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/a5.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/p1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/p2.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/a4.jpg)