![บัณฑิตศึกษา สาธารณสุขศาสตร์ (หลักสูตรนานาชาติ) มช. เยี่ยมชมและศึกษาดูงานศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/ss4.jpg)
ศึกษาดูงาน | ศูนย์บริหารจัดการชีวมวล
บัณฑิตศึกษา สาธารณสุขศาสตร์ (หลักสูตรนานาชาติ) มช. เยี่ยมชมและศึกษาดูงานศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร
สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับอาจารย์และนักศึกษาบัณฑิตศึกษา หลักสูตรสาธารณสุขศาสตรมหาบัณฑิต (หลักสูตรนานาชาติ) มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในโอกาสเข้าศึกษาดูงาน การบริหารจัดการขยะมูลฝอยอย่างมีประสิทธิภาพ เพื่อผลิตเป็นพลังงานทดแทน และการแปรรูปขยะให้มีมูลค่าเชิงเศรษฐกิจ โดยได้เข้าเยี่ยมชมศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ พร้อมรับฟังการบรรยายองค์ความรู้ โดยคุณชุมนัดภ์ มณีศิริ เจ้าหน้าที่สถาบันฯ เป็นวิทยากรให้การบรรยาย ในวันพฤหัสบดีที่ 3 พฤศจิกายน 2565
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/ss1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/ss2.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/ss3.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/ss4.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/ss5.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/ss6.jpg)