![ม.เทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก เยี่ยมชมการบริหารจัดการขยะมูลฝอยครบวงจร](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/t3.jpg)
ศึกษาดูงาน | ศูนย์บริหารจัดการชีวมวล
ม.เทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก เยี่ยมชมการบริหารจัดการขยะมูลฝอยครบวงจร
สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับอาจารย์และนักศึกษาระดับชั้นปริญญาตรี วิชาการจัดการของเสียจากสัตว์ คณะเกษตรศาสตร์และทรัพยากรธรรมชาติ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลตะวันออก ในโอกาสเข้าเรียนรู้ เยี่ยมชมการบริหารจัดการขยะมูลฝอย อย่างมีประสิทธิภาพ และการผลิตเป็นพลังงานทดแทน โดยได้รับฟังการบรรยายองค์ความรู้ เพื่อเสริมสร้างประสบการณ์นอกเหนือจากการเรียนการสอน เพื่อการประกอบอาชีพในอนาคต โดยมีคุณชุมนัดภ์ มณีศิริ เจ้าหน้าที่สถาบันฯ เป็นวิทยากรให้การบรรยาย ณ ศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในวันศุกร์ที่ 11 พฤศจิกายน 2565
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/t1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/t2.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/t3.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/t4.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/t5.jpg)