![ที่ประชุมสภาคณะบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์แห่งประเทศไทย เยี่ยมชมการดำเนินงานศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร มช.](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/vv2.jpg)
ศึกษาดูงาน | ศูนย์บริหารจัดการชีวมวล
ที่ประชุมสภาคณะบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์แห่งประเทศไทย เยี่ยมชมการดำเนินงานศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร มช.
รศ.ดร.อิทธิชัย ปรีชาวุฒิพงศ์ รองผู้อำนวยการ สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับ ผู้เข้าร่วมประชุมสภาคณบดีคณะวิศวกรรมศาสตร์แห่งประเทศไทย ครั้งที่ 3/2565 ในโอกาสเข้าศึกษาดูงาน พร้อมเยี่ยมชมศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ โดยได้รับฟังการบรรยายสรุปเกี่ยวกับการดำเนินงาน พร้อมทั้งหารือแลกเปลี่ยนเรียนรู้ เพื่อนำไปสู่ความร่วมมือต่อกันในอนาคต ณ ศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในวันอังคารที่ 20 ธันวาคม 2565
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/vv1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/vv2.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/vv3.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/vv4.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/vv5.jpg)