![นศ.คณะอุตสาหกรรมเกษตร มช. ศึกษาดูงาน การจัดการขยะเศษอาหาร เพื่อผลิตเป็นพลังงาน](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/bioo6.jpg)
ศึกษาดูงาน | ศูนย์บริหารจัดการชีวมวล
นศ.คณะอุตสาหกรรมเกษตร มช. ศึกษาดูงาน การจัดการขยะเศษอาหาร เพื่อผลิตเป็นพลังงาน
สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับอาจารย์และนักศึกษาระดับปริญญาตรีชั้นปีที่ 3 สาขาวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยีการอาหาร คณะอุตสาหกรรมเกษตร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในโอกาสเข้าศึกษาดูงาน การจัดการเทคโนโลยีสะอาด (Clean Technology) ขยะเศษอาหารจัดการอย่างไรให้เกิดประโยชน์ โดยได้รับฟังการบรรยายองค์ความรู้ พร้อมเยี่ยมชมศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ เพื่อให้นักศึกษาได้รับความรู้เพิ่มเติมจากการศึกษาในชั้นเรียน โดยมีคุณชุมนัดภ์ มณีศิริ เจ้าหน้าที่สถาบันฯ เป็นวิทยากรให้การบรรยาย ในวันพฤหัสบดีที่ 2 มีนาคม 2566
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/bioo1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/a2.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/bioo4.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/bioo6.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/a4.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/bioo7.jpg)