![สถาบันพลังงานมช. ให้การต้อนรับคณะนปส.รุ่นที่ 75 ศึกษาดูงาน นวัตกรรมด้านสิ่งแวดล้อมและพลังงาน (Environment and Energy Innovation)](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/nps3.jpg)
ศึกษาดูงาน | ศูนย์บริหารจัดการชีวมวล
สถาบันพลังงานมช. ให้การต้อนรับคณะนปส.รุ่นที่ 75 ศึกษาดูงาน นวัตกรรมด้านสิ่งแวดล้อมและพลังงาน (Environment and Energy Innovation)
ผศ.ดร.พฤกษ์ อักกะรังสี ผู้อำนวยการ และเจ้าหน้าที่สถาบันวิจัยและพัฒนาพลังงานนครพิงค์ มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ให้การต้อนรับคณะผู้เข้าร่วมอบรมหลักสูตรนักปกครองระดับสูง (นปส.) รุ่นที่ 75 สถาบันดำรงราชานุภาพ กระทรวงมหาดไทย ในโอกาสเข้าศึกษาดูงานนวัตกรรมด้านสิ่งแวดล้อมและพลังงาน (Environment and Energy Innovation) โดยได้รับฟังการบรรยายหัวข้อ CMU Smart City Clean Energy มหาวิทยาลัยอัจฉริยะ พลังงานสะอาด พร้อมทั้งเดินทางไปเยี่ยมชม โครงการบริหารจัดการขยะมูลฝอยมหาวิทยาลัยเชียงใหม่อย่างมีประสิทธิภาพ ณ ศูนย์บริหารจัดการชีวมวลครบวงจร มหาวิทยาลัยเชียงใหม่ ในวันพฤหัสบดีที่ 27 สิงหาคม 2563
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/nps1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/nps2.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/nps3-1.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/nps4.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/nps5.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/nps6.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/nps7.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/nps8.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/nps9.jpg)
![](https://erdi.cmu.ac.th/wp-content/uploads/2020/08/nps10.jpg)